Nhiều em vẫn chưa hiểu được khối A1 học những môn nào và cần những kiến thức gì để thi thì sẽ tìm hiểu ở dưới đây nhé!

Khối a1 là khối thi được các thí sinh và các trường đại học khác khá quan tâm hiện nay. Nhiều trường đại học đã bổ sung thêm khối A1 từ những năm đầu tiên tổ chức khối thi này. Các trường đại học khối C, các trường đại học khối B cũng dần dần tuyển sinh thêm khối A1. Khối A1 bao gồm các môn thi: toán lý anh. Khác với khối A một chút đó là môn Hóa được thay thế bằng môn Anh. Điều này có thể thấy khối thi này bổ sung thêm kiến thức xã hội về hội nhập nhiều hơn là kiến thức tự nhiên từ hóa học. Môn Tiếng anh là môn mà trong xã hội hội nhập như hiện nay thì không thể thiếu. Cho nên các trường muốn tuyển sinh chất lượng đầu vào của mình thi lựa chọn khối A1 này để phân loại thí sinh. Từ đó có thể lựa chọn sinh viên tốt nhất cho mình để đào tạo.

Vậy để có thể thi đạt kết quả tốt trong kỳ thi THPT quốc gia thì các em cần có 1 lượng kiến thức vững chắc để làm tốt bài thi của mình. Vì tính phân loại của nó cũng khác là cao. Các trường đại học khối C và các trường đại học khối B cũng có phân loại như những các khối khác. Nhưng khối A1 có thêm môn Tiếng anh điều này khiến thí sinh tại Việt nam lo lắng không dám thi khối thi này. Bởi khả năng tiếng anh của sinh viên hay học sinh tại việt nam còn hạn chế. Ngoài tiếng anh thì cần phải quan tâm các môn Toán và Lý. Đây là các môn tư duy cần phải chặt chẽ. Vì thế hãy nắm chắc kiến thức theo các phương pháp học khác nhau nhé. Và một điều đặc biệt cần phải hạn chế các lỗi sai dù là nhỏ nhặt nhất. Vì chính điều nhỏ nhặt sẽ quyết định các em có mắc sai lầm hay không mắc sai lầm. Trong phòng thi có rất nhiều cạm bẫy đề thi. Cho nên phân loại thí sinh chủ yếu là về khả năng nhạy bén và tỉnh táo của mình đó các em ạ! Hãy bình tĩnh và tự tin dựa vào kiến thức đã có của bản thân để vượt qua cạm bẫy đó nhé. Tránh rơi xuống vực sâu rồi ngoảnh lại nuối tiếc.